Thaistickman
ยินดีต้อนรับ โปรดเข้าสู่ระบบครับเพื่อจะได้เห็นสิ่งอื่นๆที่ดีกว่า

Tongsan Stick Animation Tip & Trick : รับตอบปัญหาอนิเมชั่นครับ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

Tongsan Stick Animation Tip & Trick : รับตอบปัญหาอนิเมชั่นครับ

ตั้งหัวข้อ by Zenigame on Sat 16 Oct 2010 - 22:12

อ่านก่อน!!
กระทู้นี้ จะนำวิธีการสร้างอนิเมด้วยโปรแกรมต่างๆ และ รับตอบปัญหาเกี่ยวกับ การ์ตูนStickman นะครับ
ใครมีอะไรก็ถามมาได้เลย ถามได้ทุกโปรแกรมนะครับ ถ้าผมรู้จะพยามตอบให้ครับ แต่ผมมีแต่ความรู้โคตรจะพื้นฐาน อาจจะช่วยไม่ค่อยได้นะครับ

__________________________________________________________________________________________________

รวมAnimation Tutorial ของผมครับ

Macromedia Flash 8 Tool - เกี่ยวกับเครื่องมือในFlash8

ทำเอฟเฟคต่อยในพริบตา แบบDBZ!

ทำให้ Vcam เคลื่อนไหวด้วยลูกศร

การ ใส่เอฟเฟค ในโปรแกรมแฟลช

การเอาไฟล์จาก Truploader ลงเว็บ

การใส่ชื่อตัวเอง ในV-cam

การทำให้ปุ่ม เคลื่อนไหวได้

Preloader Click Anywhere To Play

วิธีการใส่เสียงเอฟเฟคในโปรแกรม Flash โดยละเอียดครับ
__________________________________________________________________________________________________

รวมลิ้งสอนต่างๆ เท่าที่หามาได้ครับ (ทุกอันในหมวดนี้ไม่ใช่ของผมนะครับ)

วีดิโอ สอนเดินด้วยPivot เครดิต Lin3freak

วีดิโอ สอนวิ่งด้วยPivot เครดิต RandomIdiotBoy

สอนต่อยพื้นฐานด้วยPivot เครดิต PivotTutorialMan

วีดิโอ สอนวิ่งด้วยPivot เครดิต tupilluis

วีดิโอสอน คอมโบด้วยPivot เครดิต GREENLINKY

วีดิโอสอน สร้างStickman 3D ด้วยPivot เครดิต GREENLINKY

สอนเกี่ยวกับเอฟเฟคและ การเคลื่อนไหวเป็นการสอนที่สุดยอดมากๆ เครดิต Tolin

สอนพื้นฐานของ โปรแกรม Flash ครับ เป็นการสอนที่สุดยอดมากๆ เครดิต Hyun

อันนี้รวมลิ้งของที่จำเป็นให้โหลดครับ

เสียงประกอบ ของ Stickman เท่าที่ผมคิดว่าโหลดไปแล้ว มันไม่ปล่าวประโยชน์ครับ:
เสียงประกอบจาก Xiao Xiao

อันนี้เสียงเจ๋งๆ เต็มเลยครับ

เสียงมีดเสียงแจ่มมากๆ เอาไปใช้กับดาบก็ได้

อันนี้เสียงของ เคาเตอร์สไตร์

ของDragonball Z ส่วนใหญ่จะเกี่ยวกับปล่อยพลัง

เสียงไฟฟ้าครับ

รวมโปรแกรมทำอนิเมชั่น Stickman ที่ใช้กันบ่อยครับ:

Flash CS3 พิมพ์ว่า:

Flash CS3 ครับ ไม่รู้เน่าปล่าวนะ ฮ่าๆ

Adobe Flash CS3 Professional Part 1
Adobe Flash CS3 Professional Part 2
Adobe Flash CS3 Professional Part 3
Adobe Flash CS3 Professional Part 4
Adobe Flash CS3 Professional Part 5

Password : talaythai.spaces.live.com

Credits : tlethai1.spaces.live.com/blog/cns!C7C8C84C7D4101AA!163.entry

Flash8 Download พิมพ์ว่า:
อันนี้เป็นโปรแกรม Flash8 ครับ

Part1

Part 2

Thanks
http://www.stonesbucket.com
http://droidz.org/
Hyun
Lin3freak
RandomIdiotBoy
PivotTutorialMan
GREENLINKY
Tolin
และทุกๆคนที่เข้ามาชม ครับ

แก้ไขล่าสุดโดย Tongsan เมื่อ Fri 29 Oct 2010 - 11:07, ทั้งหมด 2 ครั้ง

Zenigame
Stick shooter

Status :

คำขอบคุณ : 56
: 19
Level :
0 / 100 / 10

ABG Character Profile
ABG Name:
Power:
EXP:
0/0  (0/0)

http://thaistickman.0forum.biz

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: Tongsan Stick Animation Tip & Trick : รับตอบปัญหาอนิเมชั่นครับ

ตั้งหัวข้อ by KillNoop on Mon 18 Oct 2010 - 11:42

ผมขอถามอะไรหน่อย..
ใส่เสียงFlash8 ยังไงคับ

KillNoop
Moderator
Moderator

Status :

คำขอบคุณ : 6
Level :

Re: Tongsan Stick Animation Tip & Trick : รับตอบปัญหาอนิเมชั่นครับ

ตั้งหัวข้อ by KillNoop on Mon 18 Oct 2010 - 11:49

ไม่ต้องแล้วคับผมทำได้แล้ว

KillNoop
Moderator
Moderator

Status :

คำขอบคุณ : 6
Level :

ตั้งหัวข้อ by Stick(ed) biginer on Sat 23 Oct 2010 - 20:16

วิธีทำ Replay อ่ะครับ ทำไง...

Stick(ed) biginer
Beginner Fighter
Beginner Fighter

Status :

คำขอบคุณ : -6
Level :

ตั้งหัวข้อ by Zenigame on Fri 29 Oct 2010 - 10:59

@KillNoop พิมพ์ว่า:ผมขอถามอะไรหน่อย..
ใส่เสียงFlash8 ยังไงคับ

เอ่อ... รู้สึกว่าจะทำได้แล้ว ถ้างงตรงไหนผมตั้ง tutorialให้แล้วนะครับ ดูตรงสารบัญเลยครับ

@Stick(ed) biginer พิมพ์ว่า:วิธีทำ Replay อ่ะครับ ทำไง...

เอ่อ.... รู้สึกว่าจะมี Tutorial ของท่านชนอยู่นะ แต่อาจจะดูลำบากหน่อยรูปใหญ่มากๆ

http://thaistickman.0forum.biz/forum-f5/topic-t1746.htm

เครดิต Ichon

ทำไมตอนเราอยู่ไม่ถามกัน แต่ตอนไม่อยู่ถามกันจัง-*-

Zenigame

Status :

คำขอบคุณ : 56
: 19
Level :

ABG Character Profile
ABG Name:
Power:
EXP:
0/0  (0/0)

http://thaistickman.0forum.biz

ตั้งหัวข้อ by strike05 on Tue 5 Jul 2011 - 18:30

ผมอยากได้เสียงเตะ ต่อยและอื่นๆอีกอ่ะครับ

strike05
New Stick
New Stick

Status :

คำขอบคุณ : 0
: 20
Level :

ตั้งหัวข้อ by strike05 on Thu 15 Sep 2011 - 19:40

ผมอยากถามว่าจะทำไงให้การ์ตูนFlash มันช้าๆหน่อยอ่ะครับ มันเล่นเร็วมากอ่ะครับ

strike05
New Stick
New Stick

Status :

: 20
Level :

ตั้งหัวข้อ by beercabal1 on Sat 22 Oct 2011 - 9:37

+1 ขอบคุณ มากๆๆครับพี่ จากน้องใหม่ใจรักอนิเมชั่น Cool

beercabal1
Beginner
Beginner

Status :

Level :

ตั้งหัวข้อ by beercabal1 on Sat 22 Oct 2011 - 9:39

ขอบคุณอีกครั้งครับผมได้อะไรมากมายจากพี่ๆ ในเว็บนี้มาก ไม่มีเว็บใหนที่กว่าเว็บนี้อีกเเล้วครับ

beercabal1
Beginner
Beginner

Status :

Level :

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics